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TAARIFA KWA UMMA 

 

Asubuhi ya tarehe 4 Disemba 2023, katika eneo la kijiji cha Makutano (Zero Zero) 

Wilaya ya Musoma Mkoa Mara, lori lililokuwa limebeba kemikali aina ya Ethanol kiasi 

cha Madumu 160 yenye ujazo wa lita 250 kila moja lilipata ajali na sehemu kubwa ya 

kemikali hiyo kumwagika na kuungua. Kemikali hizo ni mali ya DC & Sons Company 

Limited. Lori pamoja na kemikali hizo viliteketea kwa moto. 

 

Tathmini ya awali inaonyesha kuwa kemikali hizo hazikuwa na madhara makubwa 

kwa vile sehemu kubwa ya kemikali hizo ziliteketea kwa moto. Hata hivyo, sampuli za 

maji kwenye eneo hilo zimechukuliwa na timu ya wataalam toka ofisi ya NEMC na 

Mkemia mkuu wa Serikali kwa uchunguzi zaidi. 

 

Kemikali aina ya ethanol ni kemikali ambayo huwaka kirahisi (Volatile and Flammable) 

na hutumika katika kutengeneza vileo inapochanganywa katika kiwango kidogo. Vile 

vile, hutumika katika kutengeneza madawa ya binadamu na vipodozi. 
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